Tổ chức, thời gian, nội dung hội thi, hội thao Dân quân tự vệ được quy định như thế nào? New

Tổ chức, thời gian, nội dung hội thi, hội thao Dân quân tự vệ được quy định như thế nào? New

- in Tổng Hợp
191

Hãy cùng Muôn Màu theo dõi nội dung mới nhất về Tổ chức, thời kì, nội dung hội thi, hội thao Dân binh tự vệ được quy định như thế nào?
dưới đây nhé:

Bạn đang ko biết Tổ chức, thời kì, nội dung hội thi, hội thao Dân binh tự vệ được quy định như thế nào?. Trong bài viết dưới đây, các thầy cô trường THPT Sóc Trăng sẽ giúp bạn trả lời cụ thể về Tổ chức, thời kì, nội dung hội thi, hội thao Dân binh tự vệ được quy định như thế nào?.

Tổ chức, thời kì, nội dung hội thi, hội thao Dân binh tự vệ được quy định như thế nào?

Giải đáp:

1. Tại khoản 3 Điều 8 của Thông tư số 69/2020/TT-BQP quy định tổ chức, thời kì hội thi, hội thao như sau:

Bạn đang xem: Tổ chức, thời kì, nội dung hội thi, hội thao Dân binh tự vệ được quy định như thế nào?

a) Bộ Quốc phòng tổ chức hội thi, hội thao toàn quốc 05 năm 01 lần;

b) Quân khu, tổng cục, quân chủng, binh chủng, binh đoàn, tập đoàn, tổng doanh nghiệp tổ chức hội thi, hội thao cho lực lượng Dân binh tự vệ thuộc quyền 05 năm 01 lần;

c) Địa phương tổ chức hội thi, hội thao cho lực lượng Dân binh tự vệ thuộc quyền 05 năm 02 lần; 

d) Căn cứ tình hình, đề xuất nhiệm vụ quốc phòng, cơ quan, tổ chức thuộc bộ, ngành Trung ương tổ chức hội thi, hội thao lực lượng tự vệ thuộc quyền cho thích hợp, ít ra 05 năm 01 lần.

2. Tại khoản 4 Điều 8 của Thông tư số 69/2020/TT-BQP quy định: Nội dung do cấp tổ chức hội thi, hội thao quyết định.

Đăng bởi: Trường muonmau.vn

Phân mục: Hỏi đáp Tổng hợp

Xem thêm Tổ chức, thời kì, nội dung hội thi, hội thao Dân binh tự vệ được quy định như thế nào?

Tổ chức, thời kì, nội dung hội thi, hội thao Dân binh tự vệ được quy định như thế nào?

Xem thêm  Hướng dẫn giải Rubik Xoắn – Twisty Rubik hay nhất

Giải đáp:

1. Tại khoản 3 Điều 8 của Thông tư số 69/2020/TT-BQP quy định tổ chức, thời kì hội thi, hội thao như sau:

a) Bộ Quốc phòng tổ chức hội thi, hội thao toàn quốc 05 năm 01 lần;

b) Quân khu, tổng cục, quân chủng, binh chủng, binh đoàn, tập đoàn, tổng doanh nghiệp tổ chức hội thi, hội thao cho lực lượng Dân binh tự vệ thuộc quyền 05 năm 01 lần;

c) Địa phương tổ chức hội thi, hội thao cho lực lượng Dân binh tự vệ thuộc quyền 05 năm 02 lần; 

d) Căn cứ tình hình, đề xuất nhiệm vụ quốc phòng, cơ quan, tổ chức thuộc bộ, ngành Trung ương tổ chức hội thi, hội thao lực lượng tự vệ thuộc quyền cho thích hợp, ít ra 05 năm 01 lần.

2. Tại khoản 4 Điều 8 của Thông tư số 69/2020/TT-BQP quy định: Nội dung do cấp tổ chức hội thi, hội thao quyết định.

Bản quyền bài viết thuộc trường THPT thành Phố Sóc Trăng. Mọi hành vi sao chép đều là ăn gian!
Nguồn san sớt: Trường muonmau.vn (thptsoctrang.edu.vn)

Trên đây là nội dung về Tổ chức, thời kì, nội dung hội thi, hội thao Dân binh tự vệ được quy định như thế nào?
được nhiều độc giả kiếm tìm ngày nay. Chúc quý độc giả tích lũy được nhiều tri thức quý giá qua bài viết này!

Tham khảo bài khác cùng phân mục: Kiến Thức Tổng Hợp

Từ khóa kiếm tìm: Tổ chức, thời kì, nội dung hội thi, hội thao Dân binh tự vệ được quy định như thế nào?

Thông tin khác

+

Tổ chức, thời kì, nội dung hội thi, hội thao Dân binh tự vệ được quy định như thế nào?

Xem thêm  Diện tích đất tối thiểu là bao nhiêu mét vuông thì được cấp sổ đỏ? New

#Tổ #chức #thời #gian #nội #dung #hội #thi #hội #thao #Dân #quân #tự #vệ #được #quy #định #như #thế #nào

(adsbygoogle = window.adsbygoogle || []).push();

Bạn đang ko biết Tổ chức, thời kì, nội dung hội thi, hội thao Dân binh tự vệ được quy định như thế nào?. Trong bài viết dưới đây, các thầy cô trường THPT Sóc Trăng sẽ giúp bạn trả lời cụ thể về Tổ chức, thời kì, nội dung hội thi, hội thao Dân binh tự vệ được quy định như thế nào?.
Tổ chức, thời kì, nội dung hội thi, hội thao Dân binh tự vệ được quy định như thế nào?

Related Articles

Công hữu về tư liệu sản xuất là gì? Công hữu là gì?

10 giờ ago

Phân tách nhựa sống tiềm ẩn của đối tượng Mị trong truyện Vợ chồng A Phủ (Tô Hoài)

10 giờ ago

Chữ S viết hoa – Cách viết chữ S thường và hoa

11 giờ ago

9/4 là ngày gì? Mùng 9 tháng 4 là ngày gì?

11 giờ ago

Giải đáp:
1. Tại khoản 3 Điều 8 của Thông tư số 69/2020/TT-BQP quy định tổ chức, thời kì hội thi, hội thao như sau:
Bạn đang xem: Tổ chức, thời kì, nội dung hội thi, hội thao Dân binh tự vệ được quy định như thế nào?

(adsbygoogle = window.adsbygoogle || []).push();

a) Bộ Quốc phòng tổ chức hội thi, hội thao toàn quốc 05 năm 01 lần;
b) Quân khu, tổng cục, quân chủng, binh chủng, binh đoàn, tập đoàn, tổng doanh nghiệp tổ chức hội thi, hội thao cho lực lượng Dân binh tự vệ thuộc quyền 05 năm 01 lần;
c) Địa phương tổ chức hội thi, hội thao cho lực lượng Dân binh tự vệ thuộc quyền 05 năm 02 lần; 
d) Căn cứ tình hình, đề xuất nhiệm vụ quốc phòng, cơ quan, tổ chức thuộc bộ, ngành Trung ương tổ chức hội thi, hội thao lực lượng tự vệ thuộc quyền cho thích hợp, ít ra 05 năm 01 lần.
2. Tại khoản 4 Điều 8 của Thông tư số 69/2020/TT-BQP quy định: Nội dung do cấp tổ chức hội thi, hội thao quyết định.

Xem thêm  Bản đồ Châu Á (Asian Map) khổ lớn phóng to mới nhất New

Đăng bởi: Trường muonmau.vn
Phân mục: Hỏi đáp Tổng hợp

Xem thêm Tổ chức, thời kì, nội dung hội thi, hội thao Dân binh tự vệ được quy định như thế nào?

Tổ chức, thời kì, nội dung hội thi, hội thao Dân binh tự vệ được quy định như thế nào?
Giải đáp:
1. Tại khoản 3 Điều 8 của Thông tư số 69/2020/TT-BQP quy định tổ chức, thời kì hội thi, hội thao như sau:
a) Bộ Quốc phòng tổ chức hội thi, hội thao toàn quốc 05 năm 01 lần;
b) Quân khu, tổng cục, quân chủng, binh chủng, binh đoàn, tập đoàn, tổng doanh nghiệp tổ chức hội thi, hội thao cho lực lượng Dân binh tự vệ thuộc quyền 05 năm 01 lần;
c) Địa phương tổ chức hội thi, hội thao cho lực lượng Dân binh tự vệ thuộc quyền 05 năm 02 lần; 
d) Căn cứ tình hình, đề xuất nhiệm vụ quốc phòng, cơ quan, tổ chức thuộc bộ, ngành Trung ương tổ chức hội thi, hội thao lực lượng tự vệ thuộc quyền cho thích hợp, ít ra 05 năm 01 lần.
2. Tại khoản 4 Điều 8 của Thông tư số 69/2020/TT-BQP quy định: Nội dung do cấp tổ chức hội thi, hội thao quyết định.

Bản quyền bài viết thuộc trường THPT thành Phố Sóc Trăng. Mọi hành vi sao chép đều là ăn gian!
Nguồn san sớt: Trường muonmau.vn (thptsoctrang.edu.vn)

(adsbygoogle = window.adsbygoogle || []).push();

Bạn vừa xem nội dung Tổ chức, thời kì, nội dung hội thi, hội thao Dân binh tự vệ được quy định như thế nào?
. Chúc bạn vui vẻ

You may also like

Giai thoại về cuộc đời “số nhọ” của chàng ngư dân Ramon Artagaveytia

Vụ chìm tàu Titanic là một trong những